กิจกรรม "จากพี่ สู่น้อง : ประสบการณ์สหกิจศึกษานานาชาติ"
ศูนย์สหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ ได้จัดกิจกรรม "จากพี่ สู่น้อง : ประสบการณ์สหกิจศึกษานานาชาติ" ในวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2557 ณ ห้อง B 1213 อาคารเรียนรวม 1 เพื่อให้พี่ ๆ ได้มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในการไปปฏิบัติสหกิจศึกษานานาชาติ ทั้งประสบการณ์การปฏิบัติสหกิจศึกษา และประสบการณ์ชีวิตในต่างแดน โดยวิทยากร คุณเพ็ญนภา นาคดี หรือ พี่พอลล่า ที่มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์การไปปฏิบัติสหกิจศึกษาที่ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน พี่กฤตเมธ โพธิ์ทอง พี่ภาระเดช ไตรทิพย์ จากสาขาวิชาวิศวกรรมเคมีกับประสบการณ์ในประเทศมาเลเซีย และพี่เปิ้ล พวงผกา โรจนบัณฑิต จากสาขาวิชาวิศวกรรมเคมี กับประสบการณ์ในประเทศญี่ปุ่น |